DVD Microcoponent Philips รุ่นเก่าๆ(สภาพ+เสียง ยังดี) พอจะโมปรับปรุง ระบบไฟหรืออะไรได้บ้างครับ

คือมี Microcompanent ของฟิลลิป รุ่นเก่ามากอยู่เครื่องครับ
(เล่น Dvd CD Tuner มีช่อง RcA-In /Out และ ขาออก Coaxail)
รุ่นนี้ครับ
https://www.manualslib.com/manual/424905/Philips-Mcd370.html

คือ เบื้องต้น (เท่าที่คิดได้) คือเปลี่ยนสายไฟAC ใหม่ แต่ก็อยากจะทำมากกว่านั้นครับ ถึงอาจจะดูตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ คือที่อยากเปลี่ยน
1. เปลี่ยนเต้าเสียบปลั้กหลังเครื่อง ที่เป็นแบบ C7 ให้เป็นแบบ3 ขา เพื่อจะได้เปลี่ยนสาย ไฟเข้าเครื่องให้ดีขึ้น ใหญ่ขึ้น ครับ

2. อยากเปลี่ยน ขั้วต่อลำโพง ด้านหลังเครื่อง ให้ลองรับสายลำโพงที่ใหญ่ขึ้น หรือเปลี่ยนเป็น ขั้วต่อแบบ หมุน ล็อกสาย คือแบบที่ดีกว่าติดมากับเครื่องครับ

3. ส่วนภายในเครื่อง ไม่ทราบว่า พอจะโมอะไรได้บ้าง เช่นเปลี่ยนสาย
กราวด์ ใช้สายที่ใหญ่และดีขึ้น พวกฟิวส์ หรือภาคจ่ายไฟ

4. เรื่องเกี่ยวกับภาคเล่น DVD คงไม่ทำอะไรครับ เพราะก็ไม่เคยใช้เครื่องนี้ เล่น แผ่นDVD ครับ คงเน้น ที่ภาคเสียงจากTuner และ CD เท่านั้นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่