เรียนนิติราม ปี64

สวัสดีค่ะ 
          ตอนนี้เราเรียนราชมงคลจบปี1แล้ว ปิดเทอมรอขึ้นปี2 แต่ใจนึงอยากจะลาออกแล้วไปสมัครเรียนราม นิติศาสตร์ค่ะ อยากขอคำปรึกษาว่าเรียนยังไงให้จบไวคะ แล้วต้องลงหน่วยกิตยังไง การเรียนการสอนเป็นอย่างไรบ้าง คือไม่มีความรู้เรื่องการเรียนรามเลย แต่ที่อยากไปเรียนเพราะคิดว่าคงประหยัดค่าเทอมไปเยอะ แล้วอีกอย่างตอนนี้เราเรียนท่องเที่ยวอยู่แต่กลับมองอนาคตตัวเองไม่เห็นเลยเนื่องจากมีโรคระบาด เลยอยากหยุดการท่องเที่ยวลงแล้วไปเริ่มใหม่กับนิติ 

เราไม่รู้จะถามอะไรบ้าง เพราะนึกไม่ออก แต่ที่แน่ๆคือเราไม่มีความรู้เกี่ยวกับรามเลยค่ะ 
ขอคำปรึกษาและรายละเอียดหน่อยนะคะว่าต้องลงหน่วยกิตยังไง ต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง แล้วเทอมแรกมีกี่หน่วยกิต บลาๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่