ตอนนี้ผมกำลังตามหาหนังไทยเรืองนึง เป็นหนังบู๊ เป็นหนังเก่า น่าจะประมาณปี 2555 ลงไปครับ

กระทู้คำถาม
หนังเรื่องนี้ สมัยก่อนน้าผมเคยซื้อมาเป็นแผ่น CD ครับ
หนังเรื่องนี้เป็นหนังบู๊ และเป็นหนังเก่า
ผมจะเล่าเท่าที่ผมจำได้นะครับ เรื่องที่ผมจำได้คือ พระเอกเป็นตำรวจหรือไม่อะไรซักอย่างนึงผมจำไม่ได้แล้วที่แอบลอบขึ้นไปบนเรือของตัวร้าย ไม่รู้นะว่าสถานที่มันคือบนเรือหรือป่าว เพราะจำไม่ค่อยได้เหมือนกัน จำได้ลางๆ พอพระเอกลอบขึ้นไปเสร็จ พระเอกก็ไปเจอลูกน้องของตัวร้าย2คน พระเอกจึงแอบดึงเชือกรองเท้าของลูกน้องตัวร้าย2คนมาผูกกันไว้ เสร็จปุบลูกน้องของคนร้ายทั้ง2คนนั้นก็สดุดเชื่อกรองเท้าและล้มลงกับพื้นอย่างฮาเลยครับ เท่าที่ผมจำได้ก็ประมาณนี้แหละครับ
มีใครพอจะทราบไหมครับว่าหนังเรื่องอะไร คือผมจำไม่ได้จริงๆ แม้กระทั้งชื่อเรื่องก็จำไม่ได้ จำได้แต่ฉากนี้เท่านั้นแหละ และสิ่งที่ผมจำได้ผมก็บอกไปหมดแล้วครับ ถ้าใครรู้แล้วว่าหนังเรื่องอะไรก็ช่วยบอกผมด้วบนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่