การเพิ่ม HARDDISK ใน PC หาช่องเสียบharddiskไม่เจอ

คือผมต้องการเพิ่มพื้นที่ใน PC แล้วก็ดู youtube วิธีการใส่เพราะว่ากะจะซื้อมาต่อเอง แต่สิ่งที่ทำให้งง และไม่กล้าซื้อคือในคลิปเขาบอกให้ต่อสาย sata และเสียบไว้ในช่องเสียบharddisk แต่พอผมมาดูคอมของผมเอง ผมก็หาช่องเสียบharddisk ไม่เจอ เจอสาย sataแต่ไม่เจอช่องเสียบ ผมสงสัยว่าcase มันต้องมีทุกอันหรือว่าไม่จำเป็นต่อแค่สายกับ harddisk ก็พอ ขอบคุณครับ แล้วถ้ามีอะไรที่ต้องระวังข่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆครับบ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่