ซาโตชิปัจจุบันนี้ ยอดเยี่ยมกว่าที่เราเคยเห็นแล้วใช่ไหมครับ (Pokemon)

จากฟอร์มยอดเยี่ยมภูมิภาค Karlos  มีกบเทพ  เข้าชิงกับอลัน  อดได้แชมป์โปเกมอนลีค

ต่อมา

ได้แชมป์โปเกมอนลีค อโลล่า

ตอนปัจจุบัน

แข่งขัน Pokemon  ชิงแชมป์โลก  เจอคนที่แข็งแกร่งที่สุดแชมป์เปี้ยนภูมิภาคอิชชู  (แชมป์ภูมิภาคอิชชูนะครับ ไม่ใช่แชมป์ลีคอิชชู)

แสดงว่าฝีมือปัจจุบันของซาโตชิ  อยู่ในระดับแชมป์เปี้ยนภูมิภาคแล้วสินะครับ  (แชมป์เปี้ยนนะครับ  ไม่ไช่แชมป์โปเกมอนลีค)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่