อยาก unfriends แต่เกรงใจทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ด้วยความที่ว่าเรามีแอคเค้าท์เฟสบุ๊คหลายแอคเค้าท์มาก มีไว้คุยกับครอบครัว คุยกับเพื่อน(แบบ public คือเอาไว้คุยกับเพื่อนในห้อง เพื่อนที่ไม่รู้จัก เพื่อนไม่สนิทฯ) แล้วเจ้าปัญหามันอยู่ที่แอคเค้าท์นี้แหละค่ะ เป็นแอคเค้าท์ไว้คุยกับเพื่อนสนิท(เอาง่ายๆเป็นแอคเค้าท์หลัก)ในแอคเค้าท์นั้นเรามีเฟรนด์แค่ 9 คน แล้วเพื่อนเราเขาสร้างแอคเค้าท์เป็นบอทซึ่งเขาแอดเรามา(เรามีแอคเค้าท์ตัวจริงของเขา)เราก็รับแอด แล้วทีนี้ก็เพื่อนของเขาแอดมาเราก็รับ จู่ๆมันก็มาเพิ่มอีก จนตอนนี้มีคนแอดมา 29 คนแล้วค่ะ😭 และทั้งหมดนั้นที่แอดมาเป็น"บอท"ย้ำว่า"บอท"ทั้งหมดเลยค่ะ คือเราอยากทั้งปฏิเสธที่เขา add friends มากับ unfriends เพื่อนของเพื่อน แต่คือเราเกรงใจ เราไม่รู้จักเขาเลยอะค่ะ คือมันแอคเค้าท์ private ของเราอะค่ะ แบบว่าเราจะไม่แจกคือถ้าหาเจอก็แอดมาเอง จะ unfreinds ก็เกรงใจ จะไม่ unfriends คำขอก็ยิ่งเพิ่ม มันเป็นแบบนี้ทำยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่