สอบถามพี่ๆ คณะเกษตร มช.

พอดีว่าเค้าสนใจคณะนี้อยู่ค่ะ เกษตร สาขาสัตวศาสตร์ แล้วศึกษามาเค้าบอกเรียนเหมือนตอนอยู่สายวิทย์ม.ปลายแต่ลึกกว่า พวกฟิสิกส์ เคมี คณิต ยากมากมั้ยคะ ชีวะเราพอทำความเข้าใจได้ง่าย แต่พวกคำนวณอะไรพวกนี้เราจะค่อนข้างช้านิดนึงค่ะ ก็คืออยากถามพี่ๆว่า เรียนเป็นยังไงบ้างคะ เค้าบอกว่าเข้าง่ายจบยากจริงมั้ย หรือเรียนยากมากกจริงมั้ยคะ คนที่คำนวณไม่เก่งจะพอเรียนได้มั้ยคะ ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ รบกวนด้วยนะคะ🙇🏻‍♀️
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ยากไหมมันขึ้นอยู่กับแต่ละคนมากกว่าครับ สมัยก่อนวิชาสายวิทย์พวกนี้จะเรียนรวมกับเด็กคณะสายวิทย์เลย เช่นเรียนbio จะเรียนรวมกับเด็กเภสัช แคลนี่ตัวดีเลย เป็นตัวฟรีของเด็กแพทย์ แล้วการตัดเกรดคือตัดเกรดรวม แต่ก็ไม่ยากเกินความสามารถครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่