เดินทางจากเชียงคาน ไป อ.นาแห้ว ยังไงได้บ้างคะ?

ตามหัวข้อข้อเลยค่ะ เรามีแพลนอยากจะไปเที่ยวที่จังหวัดเลยอยู่ แล้วเราก็มีความคิดอยากจะไปเที่ยวเชียงคาน แล้วก็อยากจะไป นาแห้วด้วย
เพราะเราได้ดูคลิปจาก tiktok มันทำให้เรามีความรู้สึกว่าต้องได้ไปให้ได้ แต่เราดูระยะเส้นทางแล้วก็ค่อนข้างไกลมากๆ เลยอยากถามคนที่อยู่ในนี้ว่า

1. เราสามารถเดินทางไปนาแห้วได้ด้วยวิธีไหนบ้างคะ (เราไม่มีรถส่วนตัวนะคะ)

2. เราสามารถเดินทางจาก บขส.เลย ไปที่นาแห้วหรือด่านซ้ายได้เลยไหมคะ

3. ถ้าเราพักที่เชียงคาน แล้วเดินทางไปที่นาแห้วแล้วกลับมาพักที่เชียงคานเหมือนเดิม จะยุ่งยากไปไหมคะ

4. ถ้าสมมุติเราอยากไป 3 ที่
นาแห้ว + ภูหัวฮ่อม + ภูผาหมวก
เราสามารถเดินทางยังไงได้บ้างคะ
(ไม่ต้องไปครบก็ได้ขอแค่ได้ไป นาแห้ว ก็ได้ค่ะ)

5. ถ้าเราอยากชมวิวแบบในคลิปนี้เราต้องเช่ารถหรือว่าต้องทำยังไงบ้างคะ เราอยากทำแค่แบบในคลิปเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่