จดทะเบียนพานิชย์ขายของ online สามารถยื่นกู้ซื้อบ้านได้หรือไม่

สอบถามการจดทะเบียนพานิชย์หน่อยค่ะ พอดีว่าจะมี  plan กู้ซิ้อบ้าน จะกู้ร่วมกับน้องชายนะคะ มี statement ด้วยกันทั้งคู่ แต่เราทั้งสองมีหนี้คอนโดอยู่คนละห้องค่ะ ซึ่งประเมินแล้ว เราเป็นผู้กู้หลักแม้ว่ากู้ร่วมก็ไม่น่าจะผ่านค่ะ คราวนี้รายได้ขายของ online เดือนนึงประมาณ 80,000-100,000 ค่ะ ไม่มีหน้าร้านนะคะ สอบถามดังนี้ค่ะ

1. จดทะเบียนพานิชย์ต้องใช้ระยะเวลานานไหมถึงจะเป็นหลักฐานแสดงทางการเงินกับทางแบงค์ได้
2. สินเชื่อจะประเมินตัวเลข รวมถึงการยื่นเสียภาษีจากที่เราจดทะเบียน หรือนำทะเบียนนี้ประกอบกับ statement ได้ใช่มั้ยคะ
3. กรณีรายได้ประจำที่เข้ามาทุกเดือน เราเสียภาษีอยู่แล้วค่ะ แล้วรายได้ขายของออนไลน์ต้องแยกใช่มั้ยคะ
4.การเดิน บช ขายของออนไลน์ควรแยกคนละ บช กับที่เงินเดือนเข้าหรือรวมกันดีคะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่