ถ่ายวิดีโอ time lapse ดวงดาว ทำยังไง

สวัสดีครับ พอดีเป็นมือใหม่ในการถ่ายภาพยังกลางคืน โดยที่เคยถ่ายภาพตอนกลางคืนมาก็มี ทางช้างเผือก ดวงจันทร์ ดาว ฟ้าผ่า 
เลยอยากพัฒนาฝีมือขึ้นอีกขั้น โดยถ่าย time lapes ดาว หรือทางช้างเผือก แต่ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่ากล้องอย่างไร 
ถ่ายภาพดาวปกติได้ แต่พอเข้าโหมด time lapes ภาพก็ดำมืด 

เลยอยากรู้ครับว่ามีเทคนิคยังไง ถึงจะถ่ายได้ เป็นวิดีโอการตั้งค่ากล้องหรืออะไรก็ได้ครับ 
กล้อง Canon eos 800d เลนส์ 18-135 mm

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่