ทำไมผลิตภัณฑ์ของ Microsoft ถึงต้องใช้ดวงในการซื้อครับ

ขอยกตัวอย่างคือผลิตภัณฑ์ Microsoft Surface ครับ ผมเนี่ยเป็นแฟนพันธ์ุแท้ของ MS มาตั้งแต่ Surface Pro 1 ในปี 2012 แล้วก็อุดหนุนผลิตภัณฑ์เขามาตลอด จนมารุ่นล่าสุดคือ Pro 7 ก็ยังใช้มาถึงปัจจุบัน "โดยไม่มีปัญหาอะไรเลย" แต่ว่า ผมมักจะเห็นตามพันทิปหรือคนรอบตัวบ่นให้ฟังว่า Surface ของไมโครซอฟต์ปัญหาเยอะมาก ไม่ตัวเครื่อง ก็อุปกรณ์เสริม คือผมสังเกตว่าผลิตภัณฑ์ของไมโครซอฟต์เนี่ย ถ้าใครดวงดีคือไม่เป็นอะไรเลยนะ ไม่เจอปัญหาอะไรเลย ใช้ยาว ๆ หลายปี แต่คนมีปัญหาก็คือมีอะ กาวลอกบ้าง หน้าจอโก่งออกมาบ้าง ผมได้เปลี่ยนมาอุดหนุนผลิตภัณฑ์ของ Apple รู้สึกได้เลยว่าผลิตภัณฑ์ของค่ายนี้คุณภาพเท่ากันหมด คือดีเหมือนกันหมด เช่น iPhone หรือ iPad ไม่เหมือนไมโครซอฟต์ที่เหมือนใช้ดวง
ปัจจุบันผมก็ใช้ MS Surface Pro 7 ซึ่งยังใช้ได้ดี ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ประกอบกับ iPhone และ iPad
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่