อยากรู้เกี่ยวกับธรณีวิทยาค่ะ

อยากจะถามรุ่นพี่หรือคนที่ทำงานเกี่ยวกับธรณีน่ะค่ะว่า 
1.ในแต่ละชั้นปีเขาเรียนเกี่ยวกับอะไรกันบ้างคะ และเวลาออกภาคสนามนี่เขาไปศึกษาอะไรกันที่ไหนคะ
2.ที่เขาบอกว่าบริษัทหรือหน่วยงานต่างๆเขารับผช.มากกว่าผญ.นี่จริงไหมคะ
3.ในช่วงเวลานี้อาชีพนี้มีความเสี่ยงตกงานสูงจริงไหมคะ
4.แล้วสาขานี้เรียนเกี่ยวกับโลกว่า การเกิดแผ่นดิน การเกินแม่น้ำ ชั้นหิน จริงๆใช่ไหมคะ
5.แล้วเวลาลงเหมือง รูลงเหมืองจะเท่าขนาดตัวนี้จริงไหมคะ (ครูแนะแนวหนูบอกมา)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ แต่หนูอยากรู้จริงๆค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่