เวลามีลมพายุหรือลมแรง ยุงทำยังไงครับ

ถ้าเกิดลมพายุ หรือลมแรง ยุงทำยังไงครับ
1. พยายามหาที่หลบในซอกหลืบต่างๆ
2. ออกทำกิจวรรตตามปกติไม่รู้ร้อนรู้หนาว
    แล้วถ้าเป็นไปตามข้อ 2 ยุงก็ต้องถูกลมพัดไปตามยถากรรม มีคำถามอีกครับ
    2.1 พยายามบินออกจากพายุลมแรง
    2.2 ปล่อยตัวปล่อยใจไปตามสายลม
         แล้วถ้าเป็นตามข้อ 2.2 ปีกของยุงจะเป็นอย่างไรครับ
               2.2.1  ปีกไม่เป็นไร
               2.2.2  ปีกเสียหายจากลมแรง
                  แล้วเมื่อลมสงบแล้วยุงจะ งง ไหมครับ เพราะเวลาโดนลมแรงน่าจะหมุนไปทุกสารทิศ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่