โน๊ตบุ๊ค hp จอค้าง เม้าขยับไม่ได้ และแป้นพิมพ์ก็กดอะไรไม่ได้ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ

โน๊ตบุ๊คผม ใช้งานมา ได้  3 ปี แล้วผมก็รุ้สึกว่าอาการโน๊ตบุ๊คมันช้า ๆ  ผมเลยไปเปลี่ยนแรมมา เดิม 4 Gb เป็น 16 Gb หลังจากนั้นโน๊ตบุ๊คก็มีอาการ จอค้าง เม้าขยับไม่ได้ และแป้นพิมพ์ก็กดอะไรไม่ได้  ผมก็ทนใช้มาเกือบปี  เวลาค้างก็ได้แต่กดบูตเครื่ิงใหม่ หลังจากนั้นก็กลับมาใช้งานได้ปกติ ไม่นานก็กลับมาค้างเหมือนเดิม   และล่าสุดผมไปเพิ่ม ssd และก็ลงวินโด้ใหม่อาการนี้ก็ยังไม่หายครับ
สาเหตุน่าจะเกิดจากผมไปเปลี่ยนแรมไหมครับ  หรือเป็นเพราะอะไร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่