โน๊ตบุ๊คสลีปไว้ แต่พอเปิดเครื่อง เครื่องดับเอง ต้องบูทใหม่ทุกครั้ง แก้ยังไงดีครับ

ใช้  Lenovo ThinkPad E14 ลง Windows 10 ครับ ลงใหม่ก็ยังเป็น แต่พอลองไป Ubuntu ดันไม่เจอปัญหาเลย อย่างอื่นใช้งานปกติ มันเป็นยังไงครับ ใครก็ได้ช่วยอธิบายทีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview