ขอคำแนะนำเตรียมสอบ Ielts แบบคนมีพื้นฐานน้อย

สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำการเตรียมตัวสอบ  รวมถึงแนะนำสถาบันติว IELTS สำหรับคนพื้นฐานภาษาอังกฤษน้อยมากๆๆๆๆค่ะ

จะขอเล่าความพื้นฐานน้อยดังนี้ค่ะ
สมัยอยู่ ม.6 สอบ GAT ENG ได้ 30/150 (โง่มาก 5555)
เมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว สอบ TOEIC ได้ 385

เป้าหมาย : อยากได้ ielts overall 6.5 ค่ะ  เพื่อเรียนต่อค่ะ
ช่วงเวลาที่จะไปสอบ ประมาณ ปลายปี 64-ต้นปี 65 ค่ะ

รบกวนขอคำชี้แนะจากทุกคนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่