เสียภาษี

เราโดนใบกำกับภาษีย้อนหลัง เพราะเพื่อนบ้านชอบเอาชื่อนามสกุล ที่อยู่ เบอร์ ไปพรีของมาจากจีน เช่น ร้องเท้า กระเป๋า เสื้อผ้า เรื่องนี้เคยบอกกันหลายรอบมากค่ะ ว่าให้ใช้ชื่อตัวเอง แต่ก็ทำเรื่อยๆเป็นปีๆ ส่วนตัวเราขายมิสทีน เราเสียภาษีเสีย VAT ตลอด ซื้อของออนไลน์ จากเพจต่างๆเราก็จะขอใบกำกับภาษีด้วยตลอด ตอนนี้มีปากเสียงกันค่ะ คือเขาบอกเขาไม่ผิด วานผู้รู้มาตอบเราหน่อยค่ะ ว่าที่เราโดนย้อนหลังเพราะเพื่อนบ้านไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview