กด test เมนเบรกเกอร์กันดูด RCBO ของsiemens แต่เมนเบรกเกอร์กันดูดไม่ตัด แก้อย่างไร

เราปรับปรุงบ้าน จ้างช่างไฟมาต่อตู้คอนซูเมอร์ ให้ต่อเสร็จเราลองกด test ตรงช่องtest เมนเบกเกอร์กันดูดRCBO ของsiemens ปรากฎว่าไฟไม่ตัด ช่างบอกเขาต่อถูกแล้วแต่ทำไมกดเทสไม่ตัดหรือเครื่องมีปัญหา อยากสอบถามว่าช่างต่อถูกไหม สายแดงดำคือสายไฟบ้าน เหลืองคือสายกราว

วันนี้ให้ช่างกลับมาแก้งานให้ โดยเราให้เขาแก้ตามพี่ๆในpantipแนะนำ ช่างต่อไว้ให้ใหม่ดังภาพด้านล่างเบรกเกอร์ตัดแล้ว  ขอบคุณมากสำหรับความช่วยเหลือ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่