สงสัยครับประกันโควิด ถ้าตายจากการติดเชื้อโควิด ประกันโควิดจ่ายเงินประกันไหมครับ

เนื่องจากสอบถามหลายแหล่งชักงงเพราะตอบไม่ตรงกัน เลยอยากสอบถามเผื่อมีใครมีประสบการณ์ตรงจากคนรู้จักนะครับ(ต้องขออภัยล่วงหน้านะครับที่ถาม)
             กรณีคุ้มครองการเจ็บป่วยด้วย "ภาวะโคม่า" ถ้าผู้ป่วยเสียชีวิตจากการติดเชื้อโควิดโดยยังไม่เข้าภาวะโคม่า หรือ สลบหมดความรู้สึกแต่ยังไม่ถึง 96 ชม. ตามนิยามในเล่มแล้วเสียชีวิตก่อน
            แบบนี้บริษัทประกันจะจ่ายค่าความคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ (เข้าใจว่าเจอจ่ายจบ หรือ ค่ารักษาจะจ่ายไปก่อนแล้ว แต่สงสัยแค่ส่วนนี้นะครับ ดูกำกวม)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่