ช่วยตีความความฝันของเราหน่อยค่ะ (6 พค 64)

เมื่อคืนฝันว่าท่านเจ้าอาวาสที่รู้จักกับทางครอบครัวกันดีกำลังจะสึก เพราะมีสีกามาติดพัน ในฝันเราใจหายมาก เพราะท่านเป็นพระที่เราเคารพนับถือ และท่านก็เก่งในเรื่องการสอนภาวนาให้เข้าใจง่าย ในฝันรู้สึกเสียดายมาก ถ้าท่านสึกจริง แต่พอรู้ว่าเป็นความฝันก็โล่งใจนิดนึงค่ะ

เลยอยากทราบว่ามีใครพอจะตีความได้ไหมว่าฝันแบบนี้มีความหมายว่าอย่างไร หรือมีอะไรที่เราควรป้องกันตัวเองไหม

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่