อยากเข้ามช. คณะมนุษยศาสตร์ สาขาจิตวิทยาคลินิก ต้องทำไงบ้างครับ สอบอะไรบ้าง

คือผมอยู่ม.6 และผมมีความตั้งใจมากที่จะเข้า มช. คณะมนุษยษยศาสตร์ สาขาจิตวิทยาคลินิก แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าต้องสอบตัวไหนบ้าง ต้องดูเกรดด้วยมั้ย เกรดต่ำกว่า เกณฑ์ นิดหน่อยจะเข้าได้มั้ย ผมกังวลมาก กลัวไม่ติดมช.
คือผมอยากเข้าจริงๆครับ พี่คนไหนใครรู้อะไรก็แนะนำหรือบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่