มธ.คณะศิลปกรรมศาสตร์เข้ายากมั้ยคะ?

เราชอบด้านการออกแบบและการวาดรูปมากๆค่ะ เลยอยากเรียนคณะศิลปกรรมศาสตร์ที่มธ.อีกอย่างคือหอในสวยค่ะ5555 เรามุ่งมั่นที่จะสอบคณะนี้มากๆเพราะเป็นสิ่งที่เราชอบ เลยจะมาถามรุ่นพี่ที่เรียนคณะศิลปกรรมศาสตร์ที่มธ.หน่อยค่ะว่าสอบเข้ายากมั้ย ต้องใช้คะแนนอะไรบ้าง ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างอ่ะค่ะ คืออยากเข้ามหาลัยนี้จริงๆ ปล.ทางนี้อยากเข้าสาขาการออกแบบและอุตสาหกรรมค่ะ ขอบคุณนะคะ❤️✨

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่