สงสัยเรื่องการกู้กยศ. ในกรณีซิ่วครับ

คือถ้าเราเข้ามหาวิทยาลัยมาแล้ว กู้ค่าเทอม+ค่าครองชีพกยศ.ปี1 ทั้ง 2 ภาคเรียน แล้วปีถัดมาเราซิ่วไปอยู่ปี 1 ใหม่ที่มหาลัยอื่น อยากทราบว่าวงเงินที่เรากู้กยศ. ในมหาลัยใหม่เขาจะให้เรากู้ครบทั้ง 4 ปีมั้ยครับ หรือไม่ครบเพราะหักที่เรากู้ตอนปี 1 ของมหาลัยเก่าไปแล้ว หรือเขาจะไม่นับและให้เรากู้ได้เรื่อยๆครับ เพราะผมเองก็กู้กยศ. ตั้งแต่มัธยมปลายแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview