ประโยคแชท ครับ | ครับผม | ครับๆ อยากรู้ค่ะว่าสื่อถึงความรู้สึกยังไงค่ะ

...เรามีตะน้อนชายที่รักคนหนึ่ง ที่ตอนนี้คุยแชทไม่ประจำเท่าไรเพราะอะไรหลายอย่างและเราที่เป็นพี่ห่วงน้อนตะน้อยก็ให้เวลาส่วนตัว และเวลาที่น้อนคุยตอบก็จะตอบ‘ครับ’ไม่ก็‘ครับๆ’ แต่วันนี้น้อนตอบว่า‘ครับผม’ เลยอยากรู้ว่า‘ครับ’ ‘ครับๆ’และก็‘ครับผม’ เหมือนหรือต่างกันแล้วก็สื่อไปทางไหนมากกว่าค่ะ(●__●)
แสดงความคิดเห็น
Preview