อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับม.นานาชาติแสตมฟอร์ดค่ะ

มีเรื่องสงสัยมากมายเลยค่ะจากที่เคยหาข้อมูลมาพอสมควรแต่ก็ยังมีบางส่วนที่รู้สึกงงๆ 

อย่างข้อแรกเลยนะคะ
ก่อนจะเข้าศึกษาม.นานชาติแสตมฟอร์ดต้องสอบวัดระดับก่อนใช่มั้ยคะ ละถ้าเกิดสอบไม่ผ่านแต่เราอยากเรียนที่นี่จริงๆทางม.ก็จะมีคอร์สแบบปรับพื้นฐานใช่มั้ยคะละก็วัดระดับอีกรอบนึง อันนี้เราเข้าใจถูกใช่มั้ยเอ่ย แต่ที่ว่าสงสัยเนี่ยคือว่า ใช้แค่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวเลยหรอคะในการสอบเข้า? เพราะเห็นว่ามีใช้คะแนนO-Net Gat อะไรพวกนี้ด้วยค่ะ .
ข้อสองนะคะคือว่า ตอนนี้สับสนงงๆนิดหน่อยค่ะ กับการจัดการธุรกิจการบิน คือเรียนจบแล้วไปทำงานเกี่ยวกับพวกภาคพื้นดินงี้รึป่าวคะ หรือว่ายังไงคะคือค่อนข้างงงระหว่างการจัดการกับธุรกิจการบินเฉยๆ ถ้าเราอยากจะทำงานเป็นแอร์ เป็นนักบินเราควรเรียนอะไรหรอคะ

ข้อสาม ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศเรียนยากมั้ยคะเนื้อหามีอะไรบ้าง เรียนเกี่ยวกับอะไร พอค้นหาข้อมูลมาคร่าวๆแล้วค่ะว่าจวไปก็พวกกระทรวงการตปท ฑูต พวกอะไรแบบนี้ ขอพี่ๆช่วยรีวิวด้วยค่ะ

ข้อสี่นะคะเห็นว่ามีบินไปแลกเปลี่ยนด้วยแต่ต้องสอบวัดระดะบให้ได้ตามที่ม.กำหนดไว้ จะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มมั้ยคะเราออกเองหรืทางม.จัดการให้
เราไม่ได้ครอบครัวมีฐานะมากมายแต่เราอยากเรียนม.นี้ค่ะนี่ก็คิดว่าจะกู้เรียนด้วย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่