ถ้าบุคคลในยุค ฉู่-ฮั่น ไปอยู่ในยุคสามก๊ก จะมีใครมีฝีมือหรือผลงานเทียบเท่าใครในสามก๊กได้บ้างไหมครับ

เนื่องจาก ผมพึ่งดู ฉู่-ฮั่นของปี 2014 จบเลยสงสัยว่าแต่ละคนนั้นถ้าไปเทียบกับบุคคลในสามก๊กจะมีฝีมือหรือความเก่งขนาดไหน
1.เซียวเหอ 2.จางเหลียง 3.หานซิ่น
4.เซี่ยงอวี่ 5.ฟานเจิ้ง 6.จางหาน

และขอถามเสริมอีกนิดนึงนะครับ ทุกท่านคิดว่า จินซีฮ่องเต้ มีความสามารถในการปกครองยอดเยี่ยมหรือแย่มากขนาดไหน
และถ้า รัชทายาท ไม่ถูกสลับจาก ฝูซู เป็นหูไห่ กองทัพเซี่ยง กับ กองทัพหลิวปังจะได้แจ้งเกิดไหม เจ้าเกาจะมีอำนาจมากถึงขนาดทำลายล้างฉินจากภายในได้เลยนึเปล่าครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่