บินจากเชียงใหม่ไปกรุงเทพ เพื่อต่อเครื่องไปต่างประเทศ ต้องทำยังไงบ้างคะ

แฟนจะบินกลับจีนค่ะ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ ซึ่งเป็นพื้นที่สีแดงเข้มเลย
จะบินจาก เชียงใหม่ ไปสุวรรณภูมิ แล้วบินไปจีน
นอกจากขั้นตอนปกติเช่นใส่แมส วัดไข้ และมีผลยืนยันการตรวจโควิดใน 72 ชม.แล้ว
เราอยากรู้ว่าตอนนี้ที่สุวรรณภูมิมีมาตราการยังไงกับผู้โดยสารที่บินจากพื้นที่เสี่ยง เช่นเชียงใหม่บ้างคะ
ต้องรายงานตัวไหม ต้องกักตัวหรือทำอะไรเป็นพิเศษไหม 

ใครรู้บอกที หรือเราโทรไปถามที่ไหนได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่