เราขอถามเรื่องวีซ่าอเมริกาหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตาทหัวข้อเลยค่ะ คือแม่เรากับพ่อเลี้ยงจดทะเบียนสมรสกันมาได้ เกือบ10 ปีแล้วค่ะ และเมื่อ 3 4 ปีที่แล้ว แม่เคยไปขอวีซ่ากับเรา แต่เหมือนจะเป็นวีซ่านักท่องเที่ยวและโดนปฏิเสธมาค่ะ ตอนนี้เรามีแพลนอยากไปต่อที่ อเมริกาแต่อยากดูเมื่องที่นั่นก่อนค่ะ คือพ่อเลี้ยงเราตอนนี้อยู่ไทยตลอดค่ะ ปี 2 ปีถึงกลับไปครั้งนึง แต่มีญาติอยู่ที่นั้น เราเลยสงสัยว่าเราควรจะขอวีซ่ายังไงดีรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
ปล. ถ้าแท็กห้องผิดขอโทษด้วยนะคะ ไม่รู้จะแท็กห้องอะไรดีเลยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่