เพิ่งเก็บลูกแมวมาเลี้ยง ขอความรู้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งเก็บลูกแมวมาเลี้ยงได้ 3 วัน พาไปหาหมอแล้ว หมอให้ยาถ่ายพยาธิ กับ ยาบำรุงเลือดมา และบอกว่าลูกแมวอายุประมาณ 1 เดือนครึ่ง และให้กลับมาหาหมอใหม่อีก 2 อาทิตย์ - 1 เดือน เพื่อฉีดวัคซีน วันนี้สังเกตว่าลูกแมวนอนอย่างเดียว จะลุกเดินเฉพาะมาทานอาหาร กับ เข้ากระบะทราย ซึ่งบางครั้งถ่ายเหลวเป็นเมือก บางครั้งถ่ายออกมาพร้อมพยาธิ แต่ ฉี่ปกติ ทานอาหาร ทานน้ำปกติ อยากสอบถามว่าแบบนี้ปกติหรือป่าวคะ ไม่แน่ใจว่าที่น้องถ่ายเหลวเป็นเพราะยาถ่ายพยาธิ หรือ น้องยังเด็กเลยถ่ายแบบนี้อยู่แล้ว ตอนนี้แยกเลี้ยงกับแมวที่บ้าน เพราะกลัวน้องเป็นโรคค่ะ ขอความรู้พี่ๆน้องๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ

ปล. เลี้ยงแมวมาหลายตัว แต่เพิ่งเคยเลี้ยงอายุน้อยๆแบบนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่