ถุงผ้าสายมูเตลู จำเป็นต้องสีเขียวไหม?

พอดีเราจะหาถุงผ้าแบบมีหูรูด มาใส่จำพวกพระ สร้อยข้อมือ สร้อยคอ แหวน จิปะทะ เพราะว่าเราชอบเกี่ยวกับของสายมูเตลูอย่างมา มีเยอะใส่ไม่หมด พกไม่ครบ เพื่อนเราบอกว่าให้หาถุงสีเขียว พร้อมเข็มกัดเงินและทองมาติด และใส่รวมเข้าไว้ด้วยกัน พกพาสะดวก แต่เราอยากทราบว่า จำเป็นต้องเป็นสีเขียวไหม รึว่าใช้สีอื่นก็ได้ ไม่จำเป็นต้องสีเขียวสีเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่จำเป็นสีอะไรก็ได้ แต่ถ้าจะมูให้สุด สีถูกโฉลกเจ้าตัว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่