ขอคำแนะนำการเลี้ยงแมวพิการหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ​ เราขอคำแนะนำจากคนเลี้ยงแมวพิการหน่อยค่ะ
แมวเราอายุยังไม่ถึงปี​ ตัวผู้​ โดนหมากัด​โดนกระดูกสันหลัง​ ขาหลังเดินไม่ได้​ ควบคุมระบบขับถ่ายไม่ได้​ เราต้องคอยบีบฉี่บีบอึและทำกายภาพให้​เขาทุกๆ​ 4-6 ชั่วโมง​
แต่เราก็ต้องทำงานด้วย​ ตอนไปทำงานเป็นห่วงมากเลยค่ะ​ ทำงานอย่างน้อยๆก็​ 8-9​ ชั่วโมงแล้ว​ ซึ่งเวลานี้เขาก็ต้องอั้นฉี่ไว้เพราะไม่มีใครคอยบีบออกให้(เราอยู่คนเดียวค่ะ)​ เรากลัวเขาจะเป็นกระเพาะปัสสาวะ​อักเสบตามมาอีก​
อยากรู้ว่าคนที่เคยดูแลน้องๆพิการ​ จัดสรรเวลายังไงตอนที่ไปทำงานคะ​ ทิ้งไว้ก็เป็นห่วง​ เอาไปด้วยก็ไม่ได้​ 😔
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่