ยื่นสินเชื่อพร้อมกันมีผลดีหรือผลเสียยังไงบ้างครับ

คือจากที่อ่านมาคือถ้าเราขอยื่นสินเชื่อหลายที่พร้อมกัน สกอร์จะตก แต่บางคนก็บางว่าดีจะได้มีตัวเลือก เลยมีคำถามครับ
1. คำว่าขอสินเชื่อ คือสินเชื่อบุคคลเท่านั้น หรือรวมถึงบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตด้วยครับ
2. การยื่นสินเชื่อบ้าน, สินเชื่อบุคคล บัตรเครดิต, ยื่นหลายที่สรุปแล้วควรทำหรือไม่ควรทำ มีข้อดีข้อเสียยังไง
3. ยื่นสินเชื่อบ้าน ในเวลาไล่เลี่ยกับสินเชื่อบุคคล  มีผลกับสกอร์เวลาตรวจบูโรไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่