สถานการณ์โควิด 19 ล่าสุด มีโอกาสมั้ยที่โรงงานอุตสาหกรรมจะปิด แล้วพนักงานจะตกงาน

คือตามหัวข้อเลยครับอยากทราบว่าโรงงานอุตสาหกรรมส่วนใหญ่ พอมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นจะส่งผลกระทบกับการส่งออกอุตสาหกรรมไหมครับ แล้วโรงงานมีโอกาสจะปิดไหม พอดีมาฝึกงานอยู่ต่างจังหวัดแถวๆชลบุรีอะครับ เลยกังวลว่าถ้าโรงงานปิดจะเอาเงินที่ไหนกิน เพราะเศรษฐกิจแบบนี้ นายกแบบนี้ และอะไรอื่นๆอีกหลายปัจจัยวอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่