ขอคำแนะนำ เมื่อลาออกจากงานเพื่อมาดูแลพ่อแม่ ควรส่งประกันสังคมต่อหรือทำบัตรทอง ส่งประกันสังคมมาแล้ว 20ปี

อยากทราบข้อดีและข้อเสียของทั้ง 2 อย่างค่ะเนื่องจากว่าเจ้าของกระทู้มีโรคประจำตัวเป็นโรคเบาหวานด้วย
และได้มีการทำประกันสุขภาพเฉพาะนอนในโรงพยาบาล และการทำประกันอุบัติเหตุไว้
และไม่คิดจะกลับไปที่เป็นพนักงานบริษัทอีก

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าส่งประกันสังคมต่อ คุณจะอดได้ บำนาญชราภาพประกันสังคม เดือนละหลายพันบาท อยู่นะครับ
ดังนั้น ฟันธง ใช้สิทธิ์บัตรทอง เพื่อรับบำนาญประกันสังคมครับ !

ลองหาความรู้เพิ่มเติมจากคลิปนี้ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่