เราควรไปต่อหรือพอแค่นี้คะ

กระทู้คำถาม
แฟนชอบใส่อารมณ์เรา (ตอนแรกๆไม่เป็นค่ะ)
ไม่ค่อยลงเราในโซเชียล (เราเข้าใจแต่อดน้อยใจไม่ได้)
มีเวลาให้เราน้อยมาก (เขาทำงานตั้งแต่เช้าเลิกงานเขาก็ไปกินเบียร์พอมาถึงก็จะนอน อันนี้เราเข้าใจนะคะคนเหนื่อยจากงาน เราก็พยายามไม่งี่เง่าไม่เรียกร้องอะไรค่ะ)
พอมีเวลาว่างเขาก็ไม่ให้เวลาเรา 
คือจริงๆแล้ว เราเข้าใจเขานะคะเราเข้าใจเขาทุกเรื่องแต่คือเราก็แอบน้อยใจบ้างแต่เราก็พยายามไม่เรียกร้องค่ะ เอาจริงๆ เราอยากออกมาจากตรงนั้นนะคะ เพราะเรารู้สึกว่าเราไม่รักตัวเองเลย เราสงสารตัวเองนะคะ แต่เวลาเราอยู่กับเขาเรามีความสุขมากๆค่ะ แต่ความสุขมันน้อยกว่าความทุกข์ค่ะ เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะว่าทำไมเราถึงอยู่ตรงนี้ ทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองไม่ค่อยมีความสุข
(คือเรายังรักเขามากๆค่ะ เราอยากออกมาแต่อีกใจก็ไม่อยากเสียเขาไป)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่