ทำไมไม่ค่อยมีคนถือลิขสิทธิ์หนังญี่ปุ่นหรือซีรีย์ในไทย?

ผมอยากรู้ทำไมซีรีย์หรือหนังญี่ปุ่นไม่ค่อยมีคนถือลิขสิทธิ์ในไทย  ที่จริงมันก็มีให้ดูเถื่อนในกูเกิล(ผมคงรู้สึกผิดถ้าดูเถื่อน)  ผมอยากดูถูกแบบลิขสิทธิ์

มันน้อยมาก ทำไมถึงไม่ค่อยมีให้ดูแบบลิขสิทธิ์

หรือ คนดูเถื่อนเยอะ เลยไม่มีใครอยากเอามาลง?
#ผมคิดว่าคนไทยส่วนใหญ่ก็ดูเถื่อนกันจนเป็นเรื่องปกติ  ทุกวันนี้คนดูหนังเถื่อนว่าไม่ได้เลย5555
#จะมีคนว่าผมคลั่งลิขสิทธิ์มากเกินไปไหม ทังที่มันเป็นเรื่องที่ไม่หน้ามองข้าม  (ถ้าผมมีเงินผมก็พยายามอุดหนุนเรื่องที่เก่าๆหรือหาดูยากCD)

ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพราะว่า  อะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน
<จะมีคนคิดแบบนี้ไหม>
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่