โหลดเกมที่ใช้เยอะ(40GB)เน็ตบ้านจะช้าไหมครับแล้วถ้าช้ามีวิธีแก้ไหมครับ

คือผมอยากโหลดเกมในsteamที่ใช้40GBแต่กลัวว่าเน๋ตบ้านจะช้าเพราะเดือนก่อนผมโหลดเกมรวมๆ20GBแบ้วหลังจากนั้นไม่กี่วันเน็ตบ้านผมก็ช้าแบบเห็นได้ชัดเลยครับคือคอมผมติดสายlanส่วนWifi คือtrue gigatex fiber แล้วก็เขียนว่ารองรับความเร็วสูงสุด 1G dpsครับผมกลัวว่าเน็ตบ้านจะช้าอีกเพราะผมไม่รู้สาเหตุเลยไม่กล้าครับขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่ตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่