ตามหาเพลงค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเพลงมันไม่ค่อยมีพวกเครื่องดนตรีเลยค่ะ ทำนองมันจะเป็นแบบ
ดึ๋งดึงดึ่งดึงดึ่งดึง(ตรงท่อนนี้จะรัวค่ะ)
ดึงดึงดึ๊งดึ่งดึงดึ๊งงงง(ตรงท่อนนี้เราคิดไปเองว่าคือคำว่า เธอจะมีฉันอยู่ใช่ไหม,เธอยังมีฉันอยู่ไหม)
แล้วท่อนต่อไปก็แบบมีไฮโน้ตแบบ ดึ่งดึงดึง ฮาา ฮา ฮาา ฮา ฮาาา
คือมันเป็นเพลงไทยค่ะ เสียงนักร้อยคล้ายบิวกิ้นมาก แต่ไม่ใช่บิวกิ้นอะค่ะ ทำนองมันก็จะเคว้งๆคว้างๆ เหมือนเพลงประกอบซีรี่ย์ไทยเลยแต่ไม่น่าใช่
เราฟังเพลงนี้จากBig C ค่ะ ไปกี่รอบๆก็ได้ยินตลอดเลย
ถ้ามีพนง.Big C คนไหนพอทราบก็ลองมาบอกได้นะคะ คือคาใจมากๆเลยค่ะ ว่าเพลงอะไร555555
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่