มีใครที่เรียนจบปตรีตอนอายุเยอะๆบ้างไหมคะ เช่น 28 29 30+

สวัสดีค่ะคือตอนเราอายุ18-19 เราได้มีโอกาสไปเรียนและอยู่ที่ต่างประเทศและได้รับใบDiploma อนุปริญญามาครองในสาขาการโรงแรม
พอ20ก็กลับมาไทยเข้าเรียนปี1 ม.เอกชนในกทม แต่พอขึ้นปี3 รู้สึกว่าคณะที่เรียนอยู่มันไปต่อไม่ไหวจริงๆเกรดแย่ GPAร่วงแบบสุดๆ ตอนนั้นเรียนคณะFinance เราเลยตัดสินใจย้ายคณะ  อยู่มหาลัยเดิมแต่เราสามารถโอนหน่วยกิตได้ในหลายๆวิชาจากคณะเดิมไปคณะใหม่
เราเปลี่ยนมาเรียนคณะศิลปศาสตร์(ภาษาต่างประเทศ)ตอนนั้นอายุ24ปี1 ปลายปีนี้เราจะ27 มิถุนานี้เราจะขึ้นปี4เทอม1แล้วเทอม2จะไปสิ้นสุดที่เดือน-
มีนาคมปี2022 ตั้งแต่ย้ายมาคณะใหม่เราผลการเรียนดีขึ้นมากเกรดA B C มาหมดแต่ว่าแต่ละวิชาของคณะก็ยากมากอยู่ค่ะไม่ใช่ว่าจะผ่านกันง่ายๆบางวิชาเพื่อนลงกัน4รอบก็มี ก็รู้สึกว่าเราตัดสินใจถูกนะที่ย้ายคณะ ยิ่งช่วงนี้โควิดเมื่อตอนปี3เราเรียนOnlineตลอดเลยล่ะคือแทบไม่ได้เข้ามอเลย เราตั้งใจไว้แล้วว่าอีกสองเหรือสามเทอมที่กำลังจะมาถึงเราจะตั้งใจให้ผ่านให้จบให้ได้ 

มีใครที่เป็นเหมือนเราบ้างไหมคะ เรารู้แหละว่าเคสเรามันแปลกๆ
เราก็ภาวนาว่าพอจบไปหากตอน28เราอยากมีงานประจำทำค่ะ หวังว่าปีหน้าอะไรๆคงดีขึ้น
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่