รบกวนขอข้อมูลค่ะ พาสัตว์เลี้ยงกลับไทยช่วงโควิดแบบไปกักตัวด้วยกัน เป็นไปได้ไหมคะ?

สวัสดีค่ะ เนื่องจากมีเหตุจำเป็นต้องกลับไทยเป็นระยะเวลาประมาณ8เดือน-1ปี
แต่ว่ามีสัตว์เลี้ยงเป็นแมว2ตัว เลี้ยงอยู่ด้วยกันที่ต่างประเทศ (เกาหลีใต้)
ยังแก้ปัญหาเรื่องคนดูแลแมวไม่ได้ เลยมีความคิดที่อยากจะพาไปด้วยกันเลย
จึงอยากจะขอข้อมูลจากผู้รู้ว่า ถ้าพาแมวกลับไทยในช่วงนี้ ประมาณเดือนมิถุนา 64 จะเป็นไปได้ไหม มีกฏเกณฑ์อะไรบ้าง
ที่ไทยมีโรงแรมที่สามารถกักตัวพร้อมกันกับสัตว์เลี้ยงหรือไม่ ประมาณนี้ค่ะ
ขอบคุณมากๆค่าา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่