เน็ต 4G Truemove และ Line

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามคนที่ตอนนี้กำลังใช้เน็ตทรูมูฟอยู่หน่อยค่ะ

ตั้งแต่เมื่อวันก่อนช่วงเช้า มือถือของเราที่ใช้อินเตอร์เน็ตของเครื่องข่าย Truemove อยู่ ไม่สามารถอ่านข้อความที่ถูกส่งผ่านมาทางLineได้ค่ะ

ที่ว่าไม่สามารถอ่านได้คือ เราเห็นผ่านตัว Notification ของมือถือว่ามีข้อความถูกส่งมาค่ะ แต่พอเรากดเข้าไปเพื่ออ่านข้อความนั้น ปรากฎว่าไม่มีอะไรถูกส่งมาเลยค่ะ มีแต่ข้อความเก่าๆที่สามารถอ่านได้

เราทดลองให้เจ้านายของเราส่งข้อความมาหา (นั่งติดกับเจ้านายเลยค่ะ) 3-4ครั้ง มา2วันแล้ว ไม่ว่ายังไงก็อ่านข้อความไม่ได้เลยค่ะ

แต่พอเราลองเชื่อมต่อกับไวไฟที่บ้านดู (เน็ตบ้าน3BB) ปรากฎว่าสามารถอ่านข้อความที่ถูกส่งมาได้เป็นปกติค่ะ

เราอยากสอบถามว่าใครพอจะมีทางแก้ไขอาการนี้บ้างไหมคะ? เรารู้สึกลำบากเพราะงานของเราจำเป็นต้องใช้ไลน์ในการสื่อสารกับหลายๆฝ่ายในโรงงานน่ะค่ะ 

ขอบพระคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่