มีเเฟนแล้วแต่ก็ยังชอบคนที่เราเคยชอบอยู่ดีควรทำไงครับ

ขอบอกก่อนนะครับ คือ ผมทำงาน บริษัทิ ครับ ทำมาตั้งเเต่อายุ 17 ปี ตอนนี้ อายุ 22 ครับ ตอนนั้นก็มีคนที่ผมไปตามจีบอยู่ครับ อายุ น่าจะมากกว่าผม 2 ปี เเต่ก็จีบไม่ติดนะครับ เนื่องจากเทอมีแฟนเเล้วครับเเฟนเค้าเป็น ผญ.ด้วยกันนะครับ ตอนนั้นก็คิดว่าเราคงไม่มีหวังอะไรครับ ก็เลยหาจีบ ผญ. ไปเลื่อยๆจน มาเจอ เเฟน คนที่ผมคบอยู่ คบกันมา 1 ปี ละครับ ก็อยู่ด้วยกันทะเลาะกันทุกวันเรื่อง ผญ. (แต่ก่อนผมเป็น ผช.กะล่อนครับ) จึงทำเทอไห้คิดมาก อยู่มาวันนี้ ผญ.คนที่ผมชอบก็เลิกกับเเฟนเเล้วครับตอนนี้ผมก็ยังรู้สึกชอบเทออยู่เอาเป็นว่าผมตกหลุมรักเลยอะครับ ตั้งเเต่ ที่ผมเจอ ผมรู้สึกว่า ผญ.คนนี้เเละเป็นเเม่ของลูกผม ตามจีบมา 2 ปี เเต่ก็ไม่ติด เเต่ในใจผมก็เคยบอกว่าคนนี้ 10 ปี ก็ไม่สาย (เเต่ผมคิดว่าลึกๆในเจอเทอก็คงชอบผม) เราทำงานอยู๋ OFICE เดียวกัน ครับ วันนี้ผมเลย ถาม ว่า เค้าเลิกกับเเฟนเเล้วหรา เค้าบอกว่าเลิกกันเเล้ว เอาจิงๆผมก็อย่างจะจีบเค้านะครับเเต่ผมก็รู้สึกว่าคนที่ผมคบอยู่ เค้าก็ดีอยู่เเล้วดีมากๆ ผมควรจะต้องจัดการชิวิตตัวเองยังไงดีคับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คนที่คุณคบอยู่กับคนที่จะจีบ คุณคิดว่าคนไหนจะเป็นเป็นคนสุดท้ายในชีวิตคุณไม่หละ คบกับคนที่คุณชอบคุณจะหยุดไว้แค่คนนี้หรือเปล่า หรือชอบแค่อยาก...เฉยๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่