ติดตั้งโถสุขภัณฑ์แทนตัวเก่า มีช่องว่างด้านหลังทำให้น้ำไปขัง แก้ไขอย่างไรดี

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนโถสุขภัณฑ์ที่บ้าน โดยตัวที่ซื้อใหม่เป็นรุ่น american standard รุ่น tf 2230 sc wt  ... หลังติดตั้งพบว่าด้านหลังของโถดังกล่าวมีช่องทำให้มีน้ำเข้าไปขังได้ ไม่ทราบว่ามีแนวทางแก้ไขอย่างไรดีครับ เกรงใช้ไปนานๆ แล้วจะทำให้มีสิ่งสกปรกที่เกิดจากการชะล้างไหลเข้าไปขังด้านในครับ

กำลังคิดว่าจะก่อเป็นปูนสูงสักนิ้วเพื่อกันน้ำไหลเข้าจะดีไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่