อยากทราบว่าต้นนี้ชื่อต้นอะไรค่ะ

คือพอดีคุณพ่อได้ต้นไม้ต้นนึงมาจากเพื่อนค่ะ ตอนที่ได้มากระถางเท่าฝ่ามือค่ะ แต่ตอนนี้พ่อเลี้ยงจนโต กระถางใหญ่เท่ากะละมังได้แล้วค่ะ

พอดีคุณพ่อบอกว่าเพื่อนเค้าบอกชื่อต้นกุมารทองกวักเงิน

แต่เราลองเสริชดูเหมือนต้นเศรษฐีเรียกทรัพย์เลยค่ะ

แล้วถ้าขาย ควรขายต้นเท่าไหร่ดีคะ

เลยอยากจะรบกวนผู้รู้ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่