ขอคำปรึกษาเรื่องความรัก

คืออยากขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เราชอบรุ่นพี่คนนี้มาตั้งแต่ม.3 พอตอนม.4เขารู้ว่าเราชอบ เขาก็มาทำตัวสนิทกับเรา(จริงๆมันก็เป็นเรื่องดีใช่ไหม;-;) แต่พี่เขาก็สนิทกับคนอื่นเยอะมากกกกกกกกกกกกก แล้วชอบพูดว่า เราคือแฟนเขา บุคลิกเขาเหมือนแค่มาเต๊าะอ่ะค่ะ เราเลยแอบคิดว่าไม่อยากจริงจังด้วยแล้ว เขาก็หายไปจากชีวิตเราสักพักเลยอ่ะค่ะ เขาก็กลับมาทักเราแล้วบอกแบบว่า เขาจีบเราอยู่เมื่อไหร่จะยอมเป็นแฟนด้วย แต่ตอนนี้เรากลายเป็นคนโลกส่วนสูงไปแล้ว โทรศัพท์นี่นานๆทีจับเลยค่ะ (ติดหนัง อนิเมะ มังงะ ฮื่อออ) ดองทุกคนเลย รวมถึงพี่เขาด้วย อยากเปิดใจนะคะ แต่ก็กลัวไม่มีเวลาให้เขาจริงๆ

**พี่เขาเป็นผญ.นะคะ
ส่วนตัวเราเองก็พึ่งเลิกกับแฟนเมื่อสิงหาปีที่แล้ว แฟนคนแรกเลยค่ะ ลืมไม่ลง จำได้ทุกอย่างที่เขาทำกับเรา เจ็บไปหมด จนกระทบพี่เขาบ้าง กลัวว่าถ้าคบกับพี่เขาแล้วจะเป็นแบบเดิม เพราะเป็นคนที่ให้ความสำคัญตรงนี้มาก รักแล้วจะรักมาก สงสารตัวเองแล้ว1 แงงงงวว

ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ!!!
ขอบคุณมากค่ะ!!!

***งงอย่างไงบอกได้นะคะ พอดีเป็นคนเล่าไม่ค่อยเก่ง;-;
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่