อยากทราบขั้นตอนการย้ายไปอยู่ประเทศออสเตรเลียเพื่อทำธุรกิจครับ

ส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์ใช้ชีวิตต่างประเทศระยะยาวครับ ไปแค่ไปเที่ยว
ตอนนี้อายุ 29 ในอนาคตมีแพลนคร่าวๆว่าอาจจะย้ายไปเปิดธุรกิจเป็นเจ้าของร้านอาหารไทยที่เมลเบิร์น
มีลูกพี่ลูกน้องอาศัยที่นั่นและได้สัญชาติออสเตรเลียเรียบร้อยแล้วซึ่งคิดว่าจะย้ายไปอยู่ด้วย
ตอนนี้พยายามหาย้อมูลคร่าวๆจากหลายแหล่งแต่ข้อมูลตีกันไปหมดทำให้เกิดความสับสน 
อยากขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ว่ามีขั้นตอนอย่างไร ต้องมีการสอบวัดความสามารถอะไรหรือไม่ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่