นำแมวมาเลี้ยงในบ้านที่เคยมีแมวเป็นหัดได้มั้ย?

ที่บ้านเคยเลี้ยงแมวประมาณ5-6ตัว เมื่อ3-4เดือนที่แล้ว ไปติดหัดจากที่ไหนก็ไม่รู้สองตัว แล้วที่เหลือก็หนีออกจากบ้านไปเลยครับ สองตัวที่เหลือ ตายภายในสี่วัน แล้วจนถึงปัจจุบัน ผมจะเอาแมวมาเลี้ยงอีกในบ้านหลังนี้ จะเป็นปัญหามั้ยครับ แมวพึ่งคลอดที่บ้านญาติ ผมจะรอจนครบสองเดือนแล้วนำไปฉีดวัคซีนป้องกัน แล้วเอาเข้าบ้าน ผมทำถูกมั้ยครับ ผมอยากเลี้ยงแมวมากๆ ช่วยแนะนำหรือให้คำปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ💪🏻🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่