สอบถามผู้รู้กฏหมาย ว่าผิดกฏหมายหรือไม่ผิดกฏหมาย

เรื่องมีอยู่ว่า น้องผมไปรู้จักกับคนๆหนึ่ง ในแอพๆหนึ่งเข้า แล้วแอดไลค์คุยกันไปเรื่อย แล้วจะพยายาม ชักชวนน้องผมให้ไปร่วมธุรกิจ พวกเทรด (เหมือนการพนันมากกว่า) ต่อมาพอสนิทกันมาเรื่อยๆ ทางฝ่ายหญิงจะขอดู อวัยวะเพศ น้องผม (ไม่รู้จะดูไปเพื่ออะไร) แบบจะคะยั้นคะยอดูให้ได้ แต่ทางน้องผม นั้นอ่อนต่อโลกเลยส่งไป 
แต่ก็ไม่ได้มีเรื่องอะไร พอผ่านไปสักระยะช่วงโควิด น้องผมก็โดนกักตัว เพราะติดเชื้อ กักตัว 14-15 วัน แล้วก็ไม่ได้เอาโทรศัพท์ไปด้วย 
ทางฝ่ายก็ส่งข้อความมาต่อว่าเสียๆหายๆ ผมก็มองไปเห็นโทรศัพท์น้องมันวางไว้แต่ก็ไม่ได้สนใจ
น้องผมกลับจากกักตัว ทาดูเห็นข้อความมาด่าเยอะมาก จนส่งข้อความไปคุย คุยไปคุยมา ทางฝ่ายหญิงบอกจะขอ ประจาน ว่าน้องผมส่งรูปอานาจาร จะขอประจาน จนน้องผมมาปรึกษา
แล้วแบบนี้เราสามารถเอาผิดได้หรือไหม 
และเราจะผิดกฎหมายไหม!
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่