สงสัยเรื่องของนีล Tenet

ผมสงสัยเรื่อง tenet อยู่จุดหนึ่ง ตอนจบที่นีลนอนตายรออยู่หลังประตู แล้วจู่ๆก็ลุกขึ้นมารับกระสุน ถ้าตามเวลาที่เดินไปข้างหน้า ตัวร้ายยิงกระสุนออกไปข้างหน้า แล้วศพลุกขึ้นมารับ เปิดประตูแล้ววิ่งถอยหลังไป งั้นในมุมมองของนีล เค้าก็ต้องมีกระสุนฝั่งอยู่ในหัวไว้แล้วใช่ไหมครับ(คือลากยาวไปจนถึงตอนเกิดเลยไหม) ก่อนที่กระสุนจะพุ่งกลับไปที่ปืน(กระสุนฝั่งในหัว แล้วมีชีวิตอยู่ได้ยังไง)

เพิ่มเติมคือ ผมลองฟังเสียงปืนที่ตัวร้ายยิง มันคือเสียงยิงปกติ เพราะปืนที่ยิงแล้วกระสุนกลับเข้ามาหา มันจะเป็นเสียงย้อนกลับ สรุปถ้ามันเป็นกระสุนที่ยิงออกไปข้างหน้า มันก็ต้องยิงเข้าหัวนีล แล้วนีลก็เดินถอยหลังกลับออกไป แสดงว่ากระสุนต้องอยู่ในหัวนีลมาคลอดทั้งเรื่อง รวมไปถึงตั้งแต่เกิดเลยด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่