อยากสอบถามเกี่ยวกับรายละเอียดของทุนอันโตนีโอ มารีอา ของมงฟอร์ตเชียงใหม่

ก็ตามหัวกระทู้เลยค่ะ ;-; คือเค้าอยากจะไปสอบรอบทุนอันโตนีโอของมงฟอร์ตคั้บ เค้าอยู่ม.3 จะลองไปสอบเข้าม.4 ที่นั่นดู แต่ไม่ค่อยทราบรายละเอีเกี่ยวกับทุนนี้ เค้าเลยอยากตั้งคำถามให้ใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ 🙏🏻🥺
1.ทุนอันโตนีโอมารีอา จ่ายอะไรให้เราบ้างแล้วมีอะไรที่เราต้องจ่ายเองมั้ย
2.มงฟอร์ตมีหอในมั้ยหรือต้องเช่าหอนอกเอาเอง เค้าเป็นเด็กตจวครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณไหน
3.ทุนมีให้จนเราเรียนจบม.6 เลยรึเปล่า
4.ถ้าทุนมีให้จนเรียนจบ ถ้าระหว่างเรียนอยู่เราห้ามทำให้เกรดต่ำกว่าเท่าไหร่ไม่งั้นจะยึดทุนคืน มีกำหนดมั้ยครับ
5.ข้อสอบเป็นข้อเขียนข้อกาควรเตรียมตัวยังไงบ้าง
6.สอบสัมภาษณ์ยากมั้ย ประมาณไหน ต้องรู้อะไรบ้าง
7. ข้อนี้สำคัญสุดเลยแต่เค้าลืมถาม คนที่จะมีคุณสมบัติสอบรอบทุนต้องเป็นเด็กเชียงใหม่อย่างเดียวรึเปล่า
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่